Ống kính FE 16 mm F1.8 G | SEL16F18G
SONY
Availability:
Còn 2 trong kho
21,600,000 đ
Còn 2 trong kho
Hình ảnh ví dụ cho thấy kết cấu trần nhà của tòa nhà
Độ phân giải vượt trội ở góc ngắm siêu rộng 16 mm
Hình ảnh ví dụ cho thấy cây dương xỉ được chụp ở khoảng cách lấy nét tối thiểu
Hiệu ứng bokeh tuyệt đẹp của ống kính G và hiệu suất cận cảnh vượt trội
Hình ảnh một phụ nữ trong thành phố được chụp từ dưới lên
Hiệu suất góc siêu rộng với khẩu độ lớn trong một ống kính nhỏ gọn
Việc sử dụng các thấu kính phi cầu, bao gồm thấu kính AA (Phi cầu tiên tiến) có độ chính xác cao của Sony đã tạo nên một ống kính góc siêu rộng full-frame có kích thước nhỏ gọn 73,8 x 75 mm (3 x 3 inch) và chỉ nặng 304 g (10,8 oz). Tuy nhỏ, nhẹ và di động, ống kính này vẫn mang đến hiệu suất hình ảnh ngoạn mục cho nhiều chủ thể khác nhau, bao gồm phong cảnh, kiến trúc, cảnh về đêm, v.v.
Hình ảnh một phụ nữ đang chạy lên cầu thang
Tính năng Lấy nét tự động nhanh, chính xác giúp tạo hình ảnh vượt trội
Hình ảnh một người đàn ông đang quay video bằng máy quay FX3 đặt cao ngang đầu gối, máy quay này có gắn ống kính FE 16 mm F1.8 G và micro ECM-B1M
Hiệu suất ổn định và cải tiến dành cho phim
Công nghệ ống kính tiên tiến hạn chế hiện tượng ống kính thở để giảm thiểu thay đổi góc ngắm, giúp bạn có được cảnh quay mượt mà. Ống kính này cũng hỗ trợ chức năng bù thở ống kính có trên các thân máy α tương thích, đồng thời khả năng ổn định hình ảnh Active Mode trong thân máy giúp bạn dễ dàng quay phim góc rộng ổn định trong lúc di chuyển. Ống kính này tương thích với kính lọc 67 mm tiêu chuẩn và dễ giữ thăng bằng trên gimbal.
Hình ảnh máy ảnh α7C R được cầm ở phía trên vũng nước, máy ảnh này có gắn ống kính FE 16 mm F1.8 G
Khả năng điều khiển toàn diện và độ tin cậy cao
Sơ đồ cấu hình ống kính
Cấu hình ống kính
Biểu đồ MTF (Chức năng chuyển đổi điều biến).
Biểu đồ MTF
Đến hệ thống cửa hàng của Điện máy trực tuyến ngay hôm nay để trải nghiệm sản phẩm với giá ưu đãi !
Sony Center Samnec
 11 Trần Thái Tông, Cầu Giấy, Hà Nội
SKU: SEL16F18G Danh mục: , , Thẻ: , , Thương hiệu:
Hãng
SONY
Năm ra mắt
2025
Xuất xứ
Thái Lan
Thông số kỹ thuật Sony FE 16mm f/1.8 G (SEL16F18G)
Thông số
Chi tiết
Độ dài tiêu cự
16 mm (tương đương 24 mm trên cảm biến APS-C)
Khẩu độ tối đa
f/1.8
Khẩu độ tối thiểu
f/22
Cấu trúc ống kính
15 thấu kính trong 12 nhóm (2 AA (Advanced Aspherical), 3 ED, 1 Super ED)
Số lá khẩu
11 (khẩu tròn)
Lớp phủ
Fluorine coating trên thấu kính trước, Nano AR Coating (giảm lóa và bóng ma)
Lấy nét tự động
Lấy nét tay
Có (Linear Response MF)
Phạm vi lấy nét tối thiểu
0.15 m (0.5 ft) (AF) / 0.13 m (0.43 ft) (MF)
Độ phóng đại tối đa
0.25x (AF) / 0.30x (MF)
Giảm thiểu focus breathing
Có, hỗ trợ Breathing Compensation trên thân máy tương thích
Đèn hỗ trợ lấy nét
Không
Ổn định hình ảnh quang học
Không (dựa vào IBIS của thân máy)
Kích thước
73.8 mm (đường kính) x 75 mm (dài) (2.9 x 3 inch)
Trọng lượng
304 g (10.7 oz)
Chống chịu thời tiết
Có (chống bụi, ẩm; lớp phủ fluorine trên thấu kính trước)
Kích thước bộ lọc
67 mm
Hood ống kính
Bao gồm (nhựa, thiết kế đơn giản)
Màu sắc
Đen
Hiệu ứng bokeh
Mượt mà, nhưng có thể xuất hiện viền sáng ở vùng mờ (LoCA)
Chế độ điều khiển khẩu độ
Vòng khẩu độ với tùy chọn click ON/OFF, khóa khẩu độ (Iris Lock) ở vị trí ‘A’
Nút tùy chỉnh
1 nút Focus Hold có thể gán chức năng
Chuyển đổi AF/MF
Hỗ trợ video
Tối ưu cho quay phim, giảm focus breathing, hoạt động êm ái, tương thích gimbal
Khả năng tương thích
Máy ảnh Sony E-mount full-frame và APS-C, không hỗ trợ teleconverter
Định dạng tương thích
Full-frame (FE)
Góc nhìn
107° (full-frame), 83° (APS-C)
Ngày ra mắt
Tháng 2 năm 2025
Phụ kiện đi kèm
Hood ống kính, nắp trước/sau, túi mềm
Based on 0 reviews
0.0 overall
Be the first to review “Ống kính FE 16 mm F1.8 G | SEL16F18G”