Ống kính FE 70-200mm F4 Marco G OSS II | SEL70200G2
SONY
Availability:
Còn 3 trong kho
39,270,000 đ
Còn 3 trong kho
Tính năng nổi bật
– Khẩu độ F4.0
– Macro 1:2
– Chống rung quang học OSS
– Ống kính Sony có lớp phủ Nano AR
– Thiết kế chống bụi và độ ẩm
– Số lượng lá khẩu 9
– Kích thước bộ lọc ø72mm
– Hood tương thích ALC-SH176
– Trọng lượng 794 g (28,1 oz)
Thiết kế Sony FE 70-200mm f/4 Macro G OSS II
Trong khoảng thời gian thiết kế cải tiến cấu hình ống kính 70-200mm f/4 II, Sony giờ đây đã chú trọng hơn đến sự bền bỉ của ống kính cùng sự thoải mái cho người dùng. Độ dài và trọng lượng của ống kính đều giảm xuống khoảng 15% so với phiên bản 70-200mm F4 G OSS được ra mắt trước đó cách đây 9 năm, xuống còn 5.8″ (khoảng 147mm) và 1.7 lb (khoảng 780g).
Ống kính chống bụi và hơi nước
Ống kính chống bụi và hơi nước
Hiệu suất quang học
Sự thay đổi lớn nhất trong thiết kế quang học của Sony FE 70-200mm f/4 Macro G OSS II là yếu tố lấy nét nổi (floating focusing element), cho phép đạt được tỷ lệ phóng đại .5x “half-macro” cao hơn. Khoảng cách lấy nét tối thiểu được thu gọn xuống chỉ còn 10.2″ ở tiêu cự 70mm. Điều này mang lại độ phân giải cao và sắc nét tốt trên toàn bộ dải tiêu cự, cũng như cải thiện đáng kể độ sắc nét từ góc này đến góc khác của ống kính.
Khoảng cách lấy nét tối thiể 10.2" 70mm
Lấy nét tự động nhanh hơn
Sony FE 70-200mm f/4 tự động lấy nét nhanh
Ổn định hình ảnh
Hệ thống ổn định hình ảnh
Khả năng tương thích của Teleconverter
FE 70-200mm f/4 GM OSS II tương thích với teleconverter
Đến hệ thống cửa hàng của Điện máy trực tuyến ngay hôm nay để trải nghiệm sản phẩm với giá ưu đãi !
Sony Center Samnec
11 Trần Thái Tông, Cầu Giấy, Hà Nội
SKU: SEL70200G2 Danh mục: , , Thẻ: , Thương hiệu:
Hãng
SONY
Độ dài tiêu cự70-200mm (tương đương 105-300mm trên APS-C)
Khẩu độ tối đaF4
Khẩu độ tối thiểuF22
Ngàm ống kínhSony E
Định dạng ống kínhFull-Frame
Góc nhìn34°-12°30′ (full-frame), 23°-8° (APS-C)
Khoảng cách lấy nét tối thiểu0.26 m (70mm), 0.42 m (200mm)
Độ phóng đại tối đa0.5x (macro, AF/MF)
Thiết kế quang học19 thấu kính chia thành 13 nhóm
Thành phần thấu kính1 AA (Advanced Aspherical), 1 aspherical, 3 ED, 1 Super ED
Số lá khẩu9 (khẩu tròn)
Loại lấy nétTự động (4 XD Linear Motors), thủ công
Chống rung ảnhOptical SteadyShot (OSS), 3 chế độ (Mode 1, 2, 3)
Kích thước bộ lọc72 mm
Kích thước (ø x L)82.2 mm x 149 mm
Trọng lượng794 g (không bao gồm chân đế tripod)
Chống chịu thời tiếtCó (chống bụi, chống ẩm, không đảm bảo 100%)